FURSA ZA UWEKEZAJI KUPITIA TAFICO
1. Uvuvi katika Bahari Kuu.

2. Kuuza na kununua samaki ndani na nje ya nchi.
3. Uchakataji wa mazao ya uvuvi kupitia viwanda.

4. Kuhifadhi mazao ya uvuvi katika maghala ya ubaridi.

5. Uzalishaji vifaranga na ufugaji katika mabwawa na
vizimba.
6. Uzalishaji wa chakula cha samaki wafugwao.
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Mradi wa kukarabati galti la kuegeshea meli
lililopo Ras Mkwavi-Feri Kigamboni

MISINGI YA MAADILI YETU

1. Uadilifu: Wafanyakazi wa TAFICO tunatekeleza
majukumu yetu kwa uadilifu wa hali ya juu, usiri na
uaminifu.

2. Usalama: Mazingira salama ya kazi na yenye tija ni
kipaumbele chetu kwa ajili ya usalama wa
wafanyakazi, wavuvi na jamii.

3. Mteja kwanza: Tunatoa bidhaa na huduma kwa
kuzingatia mahitaji ya mteja, bidhaa na huduma zetu
zinatolewa katika ubora wa hali ya juu ili kukidhi
mabhitaji ya wateja wetu.

4. Uendelevu wa Rasilimali: Tunazingatia biashara
ya kijani kwa matumizi endelevu ya rasilimali za majini
na mazingira yake kwa vizazi vijavyo.

5. Ukuaji: Tunahimiza maendeleo binafsi ya
wafanyikazi wetu kwa maendeleo ya uendeshaji wa
biashara yetu na soko kupitia ubunifu na uvumbuzi

6. Timu: Tunatumia ujuzi, maarifa na vipaji mbalimbali

vya kila mtumishi ili kutimiza lengo letu kwa pamoj

RAS Mkwavi, Mtaa wa Feri,
S. L. P 2336,
17107 Kigamboni Dar es Salaam
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SHIRIKA LA UVUVI
TANZANIA
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Twende zetu
Bahari Kuu



KUHUSU SISl
Shirika la Uvuvi Tanzania (TAFICO) ni Shirika la

umma linalomilikiwva na Serikali ya Tanzania chini ya
Wizara ya Mifugo na Uvuvi. TAFICO ina jukumu la
kuendeleza tasnia ya uvuvi nchini kwa kuhakikisha
matumizi bora ya rasilimali za bahari. Uendelezaji
huu utafikiwa kwa kutelekeza miradi mikubwa ya
uvuvi wa kibiashara ikiwa ni pamoja na Uvuvi wa
Bahari Kuu ({Exclusive Economic Zone). Shirika
linalenga kukuza uzalishaji wa samaki nchini, kutoa
fursa za ajira, kuimarisha usalama wa chakula na
kuchangia ukuaji wa jumla wa sekta ya uvuvi nchini
na ukuaji wa uchumi.

Shirika pia linalenga kuimarisha ufugaji wa samaki ili
kuongeza uwezo wa uzalishaji wa samaki nchini kwa
kuwekeza katika teknolojia za kisasa za ufugaji wa
samaki, uzalishaji wa chakula cha samaki na kutoa
mafunzo kwa wafugaji wa samaki wa ndani. Shirika
linafanya kazi kwa dhamira ya kuimarisha sekta ya
uvuvi ili iwe inayojitosheleza zaidi na rafiki kwa
‘nazingira.

DIRA

Kuwa Shirika la ushindani katika uvuvi wa kibiashara na
ufugaji wa samaki Kusini mwa Jangwa la Sahara.

DHAMIRA

Kuchukua nafasi muhimu katika maendeleo ya tashia ya
uvuvi nchini Tanzania kupitia uvuvi wa bahari kuu na
maji ya bara, ufugaji wa samaki na uongezaji thamani
kwa maendeleo endelevu ya kijamii ha kiuchumi.
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MAJUKUMU YA TAFICO

1. Kukuza maendeleo ya sekta ya uvuvi nchini;

2. Kununua, Kutafuta masoko, Kuuza aina zote za
Samaki ha mazao ya uvuvi ndani na nje ya nchi;

3. Kushiriki katika kuhamasisha uanzishwaji na
uendelezwaji wa maendeleo ya uvuvi wa kitaifa na
kimataifa unaolenga kuendeleza sekta ya Uvuvi na
mazao yake;

4. Kushiriki na Kuhamasisha uanzishwaji wa viwanda
vya uchakataji wa samaki na kuongezwa thamani ya
mazao ya Uvuvi;

5. Kushiriki au Kuanzisha ubunifu wowote wa
kibiashara unaohusiana na Sekta ya Uvuvi;

6. Kuhamasisha au kufadhili tafiti zinazohusiana na
sekta ya uvuvi ikilenga kuongeza thamani ya soko la
samaki, mazao ya uvuvi.

MIRADI YA TAFICO KUPITIA USHIRIKIANO
KATI YA SERIKALI NA SEKTA BINAFSI
(PPP)

Katika kuvutia uwekezaji wa serikali na sekta binafsi
Mpango wa Biashara (Business Plan) wa Miaka 10
umeandaliwa. Mpango huu umeainisha miradi ya
kimkakati kwa ajili ya kuongeza tija katika uvuvi wa
Bahari kuu na mnyororo wa thamani wa mazao ya uvuvi.
Miradi hii inatekelezwa kwa kushirikiana na sekta binafsi
kwa utaratibu wa Ushirikiano kati ya Sekta ya Umma na
Sekta Binafsi (Public -Private Partnership- PPP). Miradi
hii itaiwezesha TAFICO kurejea katika shughuli za
uzalishaji na kuimarisha sekta ya uvuvi nchini.

Miradi hii ni;

1. Uvuvi wa Bahari Kuu kwa kutumia meli vya mishipi
(Long Liner)

2. Uvuvi wa Bahari Kuu kwa kutumia meli ya wavu wa
kuzungusha (Purse Seine)

3. Mradi wa uchakataji wa Mazao ya Uvuvi.

4. Mradi wa uzalishaji barafu.

5. Mradi wa ghala la ubaridi la kuhifadhia mazao ya
UVuvi.

6. Mradi wa utotoleshaji vifanga vya Samaki.

7. Mradi wa uzalishaji wa chakula cha Samaki
waafugwao.

8. Mradi wa ufugaji wa Samaki kwenye vizimba.

9. Mradi wa Ufugaji wa Samaki kwenye mabwawa

BIDHAA NA HUDUMA ZETU
i Ty p

Samaki aina ya kolekole,
chewa, pono nd red snapper
wanaopatikana Baharini

Samaki Jodari (Tuna)
wanaopatikana Bahari Kuu
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Magari ya ubaridi (Refrigerated Trucks) ya Shirika
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Barafu za chenga zinazozalishwa kwa ajili ya
kuhifadhia samaki
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Barafu za tofali zinazozalishwa kwa dgjili ya
kuhifadhia samaki




